महत्वाचे भारताला 20 हजार वैमानिकांची गरज, नवीन नोकरीच्या संधी! – India Pilot Recruitment Details
India Pilot Recruitment Details
देशाला येत्या काही वर्षांत तब्बल 20 हजार वैमानिकांची गरज भासणार असल्याचे नागरी उड्डाणमंत्र्यांनी सांगितले. आपला देश जगाच्या हवाई उड्डाण बाजारपेठेत अग्रेसर असून दिवसेंदिवस अधिकाधिक प्रगती करत आहे. त्यामुळे येणाऱ्या काळात वैमानिकांची मोठय़ा प्रमाणावर गरज भासणार आहे, असे नायडू यांनी म्हटले. उड्डाण भवन येथे आयोजित कार्यक्रमात ते बोलत होते. पुढच्या पाच वर्षांत देशात 50 हून अधिक विमानतळे असतील. तर 10 वर्षांत विमानतळांची संख्या 157 पर्यंत वाढेल, असेही ते म्हणाले.
पायलटांसाठी इलेक्ट्रॉनिक कर्मचारी परवाना (EPL) सुरू केल्यानंतर येथे उड्डाण भवनमध्ये झालेल्या सभेला संबोधित करताना मंत्री म्हणाले की, विमान वाहतूक नेहमीच संपर्क व्यवस्था, आर्थिक वाढ आणि तंत्रज्ञान विकासाचा कणा राहिला आहे. ते म्हणाले की, पुढील पाच वर्षांत देशात आणखी ५० नवीन विमानतळ उभारले जातील. गेल्या १० वर्षांत विमानतळांची संख्या दुपटीने वाढून १५७ झाली आहे. “आम्ही अतिशय महत्त्वाकांक्षी आकड्यांकडे पाहत आहोत… जर तुम्ही एअरलाइन क्षेत्राकडे पाहिले तर, भारतीय ताफ्यात येण्यासाठी जवळपास १,७०० विमानांची मागणी नोंदवली गेली आहे. आणि येत्या काळात प्रचंड वाढ होणार असल्याने, भविष्यात किमान २०,००० पायलट्सची गरज भासणार आहे,” असे श्री. नायडू म्हणाले.
आणि हो मित्रांनो, तसेच या संदर्भातील सर्व नवीन माहिती व महत्वाच्या बातम्या मिळवण्यासाठी या 👉लिंक वरून व्हाट्सअँप चॅनल जॉईन करा किंवा 👉या लिंक वरून आमच्या महाभरती व्हाट्सअँप ग्रुपला जॉईन व्हा..
अन्य महत्वाच्या भरती
🔥DMER मुंबई अंतर्गत 1107 पदांकरिता भरती जाहिरात प्रकाशित; बघा संपूर्ण माहिती!!
✅10वी पास उमेदवारांना रेल्वेत नोकरी-6180 जागांसाठी भरती!
✅नगर रचना आणि मूल्यनिर्धारण विभाग अंतर्गत १५४ पदांची नवीन जाहिरात प्रकाशित;!
!
✅नोंदणी आणि मुद्रांक विभाग: शिपाई (गट-ड) टेस्ट सिरीज – IGR मोफत टेस्ट सिरीज 2025
✅2423 पदांसाठी SSC निवड पोस्ट फेज 13 जाहिरात प्रसिद्ध !! १० ते पदवीधर लगेच करा अर्ज
✅माझगाव डॉक मध्ये 524 पदांसाठी भरती सुरु; 8वी,10वी, ITI पास उमेदवारांना नोकरीची संधी !!!
✅१० वी, १२ वी पास उमेदवारांसाठी नोकरीच्या भरपूर संधी !!
✅आरोग्य विभाग, पोलीस, तलाठी, ZP,वन विभाग आणि अन्य भरतीचे सराव पेपर्स चे App
श्री. नायडू पुढे म्हणाले की, त्यांचे मंत्रालय मोठ्या प्रमाणावर तंत्रज्ञानाचा वापर करत आहे. “EPL च्या शुभारंभासह, आम्ही खात्री करत आहोत की आता पायलट्स त्यांचे परवाने अधिक सहज आणि कार्यक्षमतेने मिळवू शकतात. ही पुढाकार भारत सरकारच्या ‘डिजिटल इंडिया’ मोहिमेशी सुसंगत असून, नागरिक आणि उद्योग क्षेत्राच्या फायद्यासाठी तंत्रज्ञानाचा उपयोग करण्याच्या आमच्या वचनबद्धतेला बळकट करते,” असे त्यांनी सांगितले.
या लाँचसह, भारत हा उड्डाण कर्मचार्यांसाठी EPL लागू करणारा जगातील दुसरा देश बनला आहे. चीनने आधीच अशी सुविधा लागू केली आहे.