महत्त्वाचे – अग्निपथ योजनेंतर्गत भरती झालेल्या सैनिकांसाठी अग्निवीर उद्योजकता योजना!!
Agniveers Entrepreneurship Scheme
Agniveers Entrepreneurship Scheme
There are a total of 22 Programs (Agniveers Entrepreneurship Scheme) that will plan to start for soldiers under the Ministry of Skill Development and Entrepreneurship Agneepath Yojana. For more details about Agniveers Scheme 2022, visit our website www.MahaBharti.in. Further details are as follows:-
कौशल्य विकास आणि उद्योजकता मंत्रालय अग्निपथ योजनेंतर्गत भरती झालेल्या सैनिकांसाठी सुमारे 22 कार्यक्रम (Agniveers Entrepreneurship Scheme) सुरू करण्याची योजना आहे.
आणि हो मित्रांनो, तसेच या संदर्भातील सर्व नवीन माहिती व महत्वाच्या बातम्या मिळवण्यासाठी या 👉लिंक वरून व्हाट्सअँप चॅनल जॉईन करा किंवा 👉या लिंक वरून आमच्या महाभरती व्हाट्सअँप ग्रुपला जॉईन व्हा..
अन्य महत्वाच्या भरती
🔥पदवीधरांनासाठी मोठी भरती सुरु! MPSC च्या द्वारे 3587 जागांसाठी मोठी भरती सुरु!
✅ १०वी पास उमेदवारांना संधी!-रेल्वेत लोको पायलटच्या 9970 जागांसाठी मेगा भरती;
✅आयकर विभाग अंतर्गत 265 पदांसाठी नविन भरती जाहिरात प्रकाशित; अर्ज करा!!
!
✅पोलीस भरती 2025 अपेक्षित प्रश्नसंच सोडवा!- मोफत टेस्ट सिरीज 2025
✅नवी मुंबई महानगरपालिका मध्ये लिपिक, टंकलेखक, नर्स, अन्य 620 पदांकरिता मोठी भरती जाहिरात प्रकाशित!
✅दक्षिण पूर्व मध्य रेल्वे नागपूर अंतर्गत 1007 पदांची भरती; १०वी पास उमेदवारांना नोकरीची उत्तम संधी!!
✅१० वी, १२ वी पास उमेदवारांसाठी नोकरीच्या भरपूर संधी !!
✅आरोग्य विभाग, पोलीस, तलाठी, ZP,वन विभाग आणि अन्य भरतीचे सराव पेपर्स चे App
या भरती संदर्भातील पुढील सर्व अपडेट्स वेळेवर मिळण्यासाठी महाभरतीची अधिकृत मोबाईल अँप येथे क्लिक करून लगेच आपल्या मोबाईल मध्ये डाउनलोड करा.
Agneepath Scheme 2022: महत्त्वाचे – सव्वा लाख अग्निवीरांची होणार भरती!
- या प्रकरणाची माहिती असलेल्या दोन अधिकाऱ्यांनी याबाबत माहिती दिली.
- नुकतेच केंद्र सरकारने अग्निपथ योजना (Agneepath Scheme) केली, या योजनेला बऱ्याच ठिकाणाहून विरोध करण्यात आला.
- वास्तविक, चार वर्षांच्या सेवेनंतर निवृत्त होणाऱ्या अग्निवीरांसाठी (Agniveer) व्यवसाय योजना तयार करणे हा या कार्यक्रमांचा उद्देश आहे.
- त्यांना मदत करणे, जेणेकरून त्यांना त्याचा फायदा होईल.
- हिंदुस्तान टाईम्सच्या वृत्तानुसार, या कार्यक्रमांच्या माध्यमातून त्यांना नोकरीचा पर्याय उपलब्ध होईल.
- येत्या काही महिन्यात 17.5 ते 23 वयोगटातील सुमारे 46,000 स्त्री-पुरुषांना सहभागी करून घेण्याची सरकारची योजना आहे.
- हे कार्यक्रम 2016-17 मध्ये सुरू झाल्याचे सांगण्यात आले.
- मात्र आता हे देशभरातील २१ केंद्रांवर शिकवले जाणार आहेत.
- एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, ‘कोविड महामारीच्या काळात हे कार्यक्रम बंद करण्यात आले होते.
- आतापर्यंत आम्ही एका वर्षात फक्त तीन किंवा चार अभ्यासक्रम करू शकत होतो, परंतु यावेळी सुमारे 22 अभ्यासक्रम असतील.
आतापर्यंत 400 लोकांना प्रशिक्षण देण्यात आले आहे
या अधिकाऱ्याने सांगितले की, उद्योजकता अभ्यासक्रम माजी सैनिकांनी स्वत: तयार केले आहेत. या उपक्रमांतर्गत आतापर्यंत सुमारे 400 लोकांना प्रशिक्षण देण्यात आले आहे. “काही लोकांनी कोचिंग सेंटर आणि शाळा सुरू केल्या आहेत, तर काहींना सुरक्षा क्षेत्रात नोकऱ्या मिळाल्या आहेत. मॉड्यूल डायनॅमिक आणि उत्तम संधी सुनिश्चित करून कौशल्य प्रदान करण्यासाठी डिझाइन केले गेले आहे. या वर्षी मंत्रालय सुमारे 1,000 माजी सैनिकांना प्रशिक्षित करण्याची योजना आखत आहे, ज्यापैकी बहुतेक त्यांचे वय 40 मध्ये आहेत.
Web Development Training – Agniveers Entrepreneurship Scheme 2022
वेब डेव्हलपमेंट पर्यंत प्रशिक्षण दिले जाते
- मॉड्यूल्स अंदाजे आठ ते बारा आठवडे लांब आहेत आणि डेहराडून आणि नोएडा येथील केंद्रांवर शिकवले जातात.
- यामध्ये रिटेल टीम लीडर म्हणून प्रशिक्षण, उद्योजकता विकास आणि अगदी वेब विकास यांचा समावेश आहे.
- नॅशनल इन्स्टिट्यूट फॉर स्मॉल बिझनेस डेव्हलपमेंट (NIESBUD) उद्योजकता आणि कौशल्य विकासाला चालना देण्यासाठी सशस्त्र दलांच्या सहकार्याने अग्निवीरांना प्रशिक्षित करण्यासाठी प्रशिक्षण, सल्लामसलत आणि संशोधनात ट्रेन केले जाईल.
- अग्निवीरांसाठी सरकार दररोज कोणत्या ना कोणत्या योजना सुरू करत आहे.
Table of Contents