12 केंद्रीय विद्यापीठांच्या कुलगुरू पदाला मंजुरी
Central Universities VC Appointment 2021
Central Universities VC Appointment 2021
Central Universities VC Appointment 2021 : President Ramnath Kovind has approved the post of Vice Chancellor of 12 Central Universities. There are 22 vacancies for the post of Vice Chancellor in Central Universities. Of these, approval was given for the appointment of 12 Vice-Chancellors. Further details are as follows:-
राष्ट्रपती रामनाथ कोविंद यांनी १२ केंद्रीय विद्यापीठांच्या कुलगुरू पदाला मंजुरी देण्यात आली. ही पद रिक्त असण्यासंदर्भातील माहिती केंद्रीय शिक्षणमंत्री धर्मेंद्र प्रधान यांनी राज्यसभेत दिली होती. कुलगुरुंची नियुक्ती ही मोठी प्रक्रिया असते असे देखील ते म्हणाले होते.
आणि हो मित्रांनो, तसेच या संदर्भातील सर्व नवीन माहिती व महत्वाच्या बातम्या मिळवण्यासाठी या 👉लिंक वरून व्हाट्सअँप चॅनल जॉईन करा किंवा 👉या लिंक वरून आमच्या महाभरती व्हाट्सअँप ग्रुपला जॉईन व्हा..
अन्य महत्वाच्या भरती
✅ १०वी पास उमेदवारांना संधी!-रेल्वेत लोको पायलटच्या 9970 जागांसाठी मेगा भरती;
🔥रयत शिक्षण संस्था सातारा अंतर्गत 154 रिक्त पदांची भरती; अर्ज करा!!
✅आयकर विभाग अंतर्गत 265 पदांसाठी नविन भरती जाहिरात प्रकाशित; अर्ज करा!!
!
✅पोलीस भरती 2025 अपेक्षित प्रश्नसंच सोडवा!- मोफत टेस्ट सिरीज 2025
✅नवी मुंबई महानगरपालिका मध्ये लिपिक, टंकलेखक, नर्स, अन्य 620 पदांकरिता मोठी भरती जाहिरात प्रकाशित!
✅दक्षिण पूर्व मध्य रेल्वे नागपूर अंतर्गत 1007 पदांची भरती; १०वी पास उमेदवारांना नोकरीची उत्तम संधी!!
✅१० वी, १२ वी पास उमेदवारांसाठी नोकरीच्या भरपूर संधी !!
✅आरोग्य विभाग, पोलीस, तलाठी, ZP,वन विभाग आणि अन्य भरतीचे सराव पेपर्स चे App
केंद्रीय विद्यापीठात टीचिंग व नॉन टीचिंगचे हजारो पदे रिक्त 
या भरती संदर्भातील पुढील सर्व अपडेट्स वेळेवर मिळण्यासाठी महाभरतीची अधिकृत मोबाईल अँप येथे क्लिक करून लगेच आपल्या मोबाईल मध्ये डाउनलोड करा.
केंद्रीय विद्यापीठांमध्ये कुलगुरु पदाच्या २२ जागा रिक्त आहेत. यातील १२ कुलगुरुंच्या नियुक्तीसाठी मंजूरी देण्यात आली. यासंदर्भातील नोटिफिकेशन जाहीर करण्यात आले आहे.
१२ विद्यापीठांमध्ये कुलगुरु नियुक्त करण्यात आले त्यामध्ये सेंट्रल युनिव्हर्सिटी ऑफ हरियाणा, सेंट्रल युनिव्हर्सिटी ऑफ हिमाचल प्रदेश, सेंट्रल युनिव्हर्सिटी ऑफ जम्मू, सेंट्रल युनिव्हर्सिटी ऑफ झारखंड, सेंट्रल युनिव्हर्सिटी ऑफ कर्नाटक, सेंट्रल युनिव्हर्सिटी ऑफ तामिळनाडु, सेंट्रल युनिव्हर्सिटी ऑफ साउथ बिहार, नॉर्थ ईस्टर्न हिल युनिव्हर्सिटी , गुरु घासीदास युनिव्हर्सिटी , मौलाना आझाद नॅशनल उर्दू युनिव्हर्सिटी , सेंट्रल युनिव्हर्सिटी ऑफ हैदराबाद आणि मणिपुर युनिव्हर्सिटी यांचा समावेश आहे.
दिल्ली विद्यापीठ, बनारस हिंदू विद्यापीठ, जवाहरलाल नेहरु विद्यापीठ यांसारखी मोठी विद्यापीठ कुलगुरु पदाविना सुरु आहेत.